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SEHEMU I:    MWALIKO WA KOTESHENI

	   
	[Weka nembo ya Taasisi Nunuzi]

[Andika jina na anuani ya Taasisi Nunuzi]

	


Namba ya Kotesheni: [Andika namba ya Zabuni].        Tarehe:        [Andika tarehe ya Mwaliko]
 [Andika jina na anuani ya Mzabuni]                                                                           
YAH: MWALIKO WA KOTESHENI YA [Andika jina / maelezo ya kazi inayotarajiwa kufanyika]
1. Mwaliko huu wa Kotesheni (MK) unafuatia Tangazo la Jumla la Ununuzi (TJU) kwa ajili ya [Andika jina la taasisi nunuzi], kwa Mwaka wa Fedha [Andika Mwaka wa Fedha] lililotangazwa katika Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma Tanzania (TANePS).
2. [Andika jina la Taasisi Nunuzi] imepokea/inatarajia kupokea fedha kutoka [andika chanzo cha fedha] kwa ajili ya kutekeleza [andika jina la mradi] na inakusudia kutumia sehemu ya fedha husika kulipia malipo halali chini ya Mkataba ambao utatolewa kutokana na Mwaliko huu wa Kotesheni.

3. Unaalikwa kuleta maombi ya Kotesheni yako ya bei kwa ajili ya utekelezaji wa kazi kama ilivyoelekezwa kwenye Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi (MMK) kwa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa katika Sehemu ya Pili ya Kotesheni hii.

4. Kotesheni zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe [taja jina la Taasisi Nunuzi] kwa njia ya TANePS kabla ya  [andika tarehe na muda wa mwisho wa kuwasilisha kotesheni]. Kotesheni zitafunguliwa kupitia TANePS mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Kotesheni. 
au

Kotesheni halisi (original) na nakala moja (1), zilizojazwa kwa usahihi na kuwekwa kwenye bahasha iliyofungwa kwa lakiri na kuandikwa “Kotesheni Na……. [Andika namba ya kotesheni]   kwa ajili ya  [Andika jina la mradi] ni lazima zipelekwe kwa Katibu wa Bodi ya Zabuni ya  [andika jina na anuani ya taasisi nunuzi] kabla ya [andika tarehe na muda wa mwisho wa kurudisha kotesheni]. (Kipengele hiki kifutwe endapo mchakato huu utafanyika kwenye TANePS)
5. Taasisi Nunuzi itapokea kotesheni na kuifanyia tathmini, na kama kutakuwa na ulazima itafanya majadiliano na kikundi ili kujiridhisha kwamba maelekezo yote ya kazi yamezingatiwa kikamilifu na kwamba bei ya kotesheni inaendana na uhalisia wa kazi inayotarajiwa kutekelezwa.
6. Kotesheni au sehemu ya kotesheni zitakazowasilishwa kwa njia tofauti zilizoelekezwa katika Mwaliko huu au kotesheni zitakazochelewa na zisizofunguliwa katika tukio la ufunguzi wa kotesheni kwa sababu yoyote ile, hazitakubaliwa kwa ajili ya tathmini. 

7. Taasisi nunuzi hailazimiki kukubali kotesheni yenye bei ya chini kulinganisha na kotesheni nyingine.

………………………………
[Ingiza cheo na anuani ya Afisa Masuuli wa Taasisi Nunuzi]
SEHEMU YA PILI:   MCHANGANUO WA MAKADIRIO YA KAZI

MCHANGANUO NA. 1: GHARAMA ZA MWANZO NA ZA JUMLA 

	NA. 
	MAELEZO YA SHUGHULI
	VIZIO
	IDADI

(a)
	KIMA (TZS)
(b)
	KIASI(TZS)
(a)*(b)

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	Jumla kwa  Mchanganuo Na. 1

(Imejumuishwa  katika Muhtasari)
	


MCHANGANUO NA. 2: KIPENGELE KIKUU CHA KAZI 
	NA. 
	MAELEZO YA SHUGHULI
	VIZIO
	IDADI

(a)
	KIMA (TZS)
(b)
	KIASI (TZS)
(a)*(b)

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	Jumla kwa Mchanganuo Na. 2

(Imejumuishwa  katika Muhtasari) 
	

	
	


MCHANGANUO 3: KAZI KWA SIKU

	NA. 
	MAELEZO YA SHUGHULI
	VIZIO (UNIT OF MEASURE)
	IDADI

(a)
	KIMA (RATE) (TZS)

(b)
	KIASI (TZS)

(a)*(b)

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	Jumla kwa Mchanganuo Na. 3
(Imejumuishwa  katika Muhtasari) 
	


MUHTASARI MKUU
	JUMLA YA MCHANGANUO Na. 1 NA Na. 2
	JUMLA

	Mchanganuo Na.1: Gharama za Mwanzo na Gharama za Jumla
	

	Mchanganuo Na.2: Kipengele Kikuu cha Kazi
	

	Mchanganuo Na.3: Kazi kwa Siku
	

	JUMLA KUU BILA KODI
	

	JUMLA KUU PAMOJA NA KODI ZOTE
	


 (Jumla kuu ijazwe kwenye Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni)
SEHEMU YA TATU: MAELEKEZO MAHUSUSI KWA WAZABUNI
1. Eneo la kazi litakuwa [ingiza mahali kazi itakapokuwa inafanyika]  na kazi inapaswa kukamilika  [ingiza idadi ya siku/ wiki/miezi]  baada ya kusainiwa kwa mkataba.

2. Katika Kotesheni yake Mzabuni anatakiwa aambatanishe nyaraka zifuatazo:
2.1 Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi [MMK];
2.2 Nakala ya cheti  cha Usajili wa Kikundi kutoka Mamlaka ya usajili wa Vikundi kwa mujibu wa Kanuni ya 30A(1)(a) na (2) ya Tangazo la Serikali Na. 446 la Mwaka 2013 na marekebisho yake;

2.3 Nakala ya cheti cha usajili toka Bodi ya Usajili wa Makandarasi (CRB);
2.4 Nakala ya cheti cha utambulisho wa mlipa kodi TIN toka TRA;
2.5 Leseni Halali ya Biashara

2.6 Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya  Kisheria (Power of  Attorney) kwa mtu  aliyepewa mamlaka ya kusaini nyaraka za Zabuni katika muundo ulioainishwa katika Sehemu ya Nane;
2.7 Tamko la Dhamana ya Zabuni katika muundo ulianishwa katika Sehemu ya Nane;
2.8 Fomu ya Uadilifu iliyojazwa na kusainiwa kwa kufuata muundo ulioainishwa katika Sehemu ya Tisa;
3. Taarifa za maelezo ya mahitaji, viwango na vipimo (vigezo msawazo vya kiufundi) na michoro vimeambatishwa kama Sehemu ya Sita na Sehemu Saba kwa mtawalia. 

4. Bei ya Zabuni:
4.1 Mkataba utakuwa kwa kiasi chote cha kazi kama ilivyofafanuliwa katika Sehemu ya Pili ya nyaraka hizi.

4.2 Masahihisho kama yatakuwapo, yatafanywa kwa kukata kwa kalamu ya wino na kuandika upya, kusaini, kuweka herufi za mwanzo za jina na tarehe na iwapo ni kwa njia ya TANePS yatafanyika kulingana na  maelekezo yaliyopo kwenye Mfumo.
4.3 Ushuru, kodi na ada zote anazolipa Mkandarasi chini ya Mkataba lazima zijumuishwe kwenye jumla ya bei. 

4.4 Kima kinachotajwa na Mzabuni  hakitabadilika katika  kipindi chote cha Mkataba na hakitafanyiwa marekebisho ya bei kwa sababu yoyote.

4.5 Bei zinapaswa kunukuliwa katika Shilingi ya Tanzania (TZS).

5. Mzabuni  atakamilisha kujaza fomu ya kuwasilishia kotesheni ambayo imeambatishwa katika Sehemu ya Nane.  Fomu ya kuwasilishia Kotesheni ni lazima ijazwe kikamilifu bila kubadili chochote katika muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa. 

6. Malipo yatafanywa kwa Shilingi ya Tanzania. 

7. Kotesheni itabaki kuwa halali kwa kipindi kisichopungua siku [andika idadi ya siku zisizozidi 45 ] baada ya siku ya mwisho ya kuwasilisha kotesheni.
8. Kotesheni Mbadala “hazikubaliki”au “zinakubalika”[futa isiyohusika].
9. Kotesheni itakamilishwa na kutiwa saini na mwakilishi aliyepewa Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria. 
10. Taasisi Nunuzi itatathmini na kulinganisha Kotesheni kwa namna ifuatayo:-
10.1 Tathmini ya awali: ili kuamua ni Kotesheni zipi zilizokidhi matakwa ya msingi ya Nyaraka za Kotesheni. Kama vile; zile zilizosainiwa kwa usahihi na zilizotimiza vigezo na masharti ya Mwaliko wa Kotesheni vinavyohitajika. Vigezo vifuatavyo vitaangaliwa wakati wa Tathmini ya Awali

10.2 Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi [MMK];
10.3 Nakala ya cheti  cha Usajili wa Kikundi kutoka Mamlaka ya usajili wa Vikundi kwa mujibu wa Kanuni ya 30A(1)(a) na (2) ya Tangazo la Serikali Na. 446 la Mwaka 2013 na marekebisho yake;

10.4 Nakala ya cheti cha usajili toka Bodi ya Usajili wa Makandarasi (CRB);
10.5 Nakala ya cheti cha utambulisho wa mlipa kodi TIN toka TRA;
10.6 Leseni Halali ya Biashara

10.7 Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya  Kisheria (Power of  Attorney) kwa mtu  aliyepewa mamlaka ya kusaini nyaraka za Zabuni katika muundo ulioainishwa katika Sehemu ya Nane;

10.8 Tamko la Dhamana ya Zabuni katika muundo ulianishwa katika Sehemu ya Nane;
10.9 Fomu ya Uadilifu iliyojazwa na kusainiwa kwa kufuata muundo ulioainishwa katika Sehemu ya Tisa;
10.10 Nyaraka zingine zozote zitakazohitajika na TN [taja nyaraka zingine]

Angalizo: Kukosekana kwa kigezo kimoja wapo kati ya hivyo vilivyotajwa hapo juu au kubadili mane no ya fomu sanifu zilizoambatanishwa kwenye nyaraka hizi kutasababisha mzabuni kuenguliwa kwenye hatua hii ya tathmini ya awali.

10.11 Kotesheni zitakazokidhi matakwa ya nyaraka ya Kotesheni zitafanyiwa tathmini ya kina ili kukaguwa kama kuna makosa ya kihesabu. Kama ikitokea kuwepo kwa makosa yoyote kati ya kima cha kizio na kiasi kilichotajwa, hivyo kima cha kizio ndicho kitazingatiwa kwa ajili ya tathmini ya dondoo na hatimaye kwenye makubaliano ya mkataba.

10.12 Ulinganishi wa Kotesheni: Katika tathmini, Kamati ya Tathmini itaainisha bei ya kila Kotesheni iliyofanyiwa tathmini kwa kurekebisha bei kama ifuatavyo:

(a) Kufanya masahihisho ya kihesabu, isipokuwa jumla ya fedha zilizotengwa kwa kazi maalumu ambazo matumizi yake huamuliwa na mwajiri (provisional sums) kama ipo , fedha ya dharura katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi lakini ikijumuisha kazi za siku iwapo bei zilikuwa na ushindani;
(b) Kufanya marekebisho muhimu kwa mabadiliko yaliyokubalika, kama yapo; na
(c) Kufanya marekebisho muhimu yanayohusiana na punguzo au mabadiliko mengine ya bei ya mkataba iliyotolewa.
11. TN itatoa tuzo ya Mkataba kwa Mzabuni ambaye Kotesheni yake imekidhi  matakwa ya nyaraka za Zabuni na ametoa bei ndogo ya Zabuni iliyokidhi vigezo vya tathmini. 
12. TN inayo haki wakati wa kuingia  Mkataba kuongeza au kupunguza hadi asilimia 15 ya idadi ya kazi ambazo zilibainishwa hapo awali katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi bila mabadiliko yoyote ya bei ya kima cha kizio au masharti mengine na hii itaoneshwa kwenye fomu ya Mkataba.

13. Licha ya yaliyotajwa hapo juu, TN  inayo  haki ya  kukubali Kotesheni yoyote au kukataa Kotesheni zote wakati wowote kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba.

14. Mzabuni ambaye Zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na Taasisi Nunuzi kuwa amekubaliwa kupewa mkataba kabla ya kwisha kipindi halali cha kotesheni. (Fomu ya mkataba pamoja na masharti yote ya malipo yanapaswa kutolewa kwa Mkandarasi pamoja na huu mwaliko wa kotesheni)
15. Wazabuni wana haki ya kuomba mapitio ya maamuzi ya mchakato wa Ununuzi kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura Namba 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013  kwenye anuani ya Taasisi Nunuzi au Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA) na nakala ya malalamiko itumwe PPRA.

16.  Anuani za kutuma malalamiko ya wazabuni :

Anuani ya Taasisi Nunuzi: [ingiza anuani]

Anuani ya PPAA:

Katibu Mtendaji,

Mamlaka ya Rufaa za Zabuni,

S. L. P 9310, 

DAR ES SALAAM

Anuani ya PPRA kwa ajili ya Nakala:

Afisa Mtendaji Mkuu,

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma,

Ghorofa ya 9, 
Jengo la Kambarage, 
Barabara ya PSPF,

S. L. P 2865,
41104 DODOMA.
SEHEMU YA NNE: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA (MJM)
A.
VIFUNGU VYA JUMLA 

Kifungu 1:
Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba, Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi yenye bei, Michoro, Vigezo Msawazo vya kiufundi ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote zinazounda Mkataba. Kama ikitokea kunaonekana kuna mgongano wa tafsiri kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha  Masharti ya Mkataba.

Kifungu 2:     Tafsiri

Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na maana zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Mwajiri: 
Ni Taasisi inayotamkwa kama mwajiri katika Masharti Maalum ya Mkataba (MMM).
Msuluhishi:
Ni mtu atakayeteuliwa na mamlaka teuzi kama inavyoainishwa katika MMM ili kusuluhisha migogoro inapojitokeza mara moja kama ipo, na kama inavyoainishwa kwenye MJM 25.

Makadirio ya Kazi: Ni mchanganuo na makisio ya bei ya makadirio ya Kazi ambayo ni sehemu ya Zabuni.

Tarehe ya Kuanza Kazi:
Ni tarehe ambayo Mkandarasi atakayoanza kufanya kazi kama inavyoainishwa kwenye Notisi ya Kuanza Kazi. Tarehe ya kuanza Kazi inaweza kurekebishwa na Meneja wa Mradi kwa kushauriana na mwajiri kwa kutoa notisi ya kuongeza muda.

Kipindi cha Mkataba: Ni kipindi kilichotajwa kwenye MMM ambacho Mkandarasi anatarajiwa kukamilisha kazi zote. 

Mkataba:
Ni makubaliano kati ya Mwajiri na Mkandarasi kufanya kazi zilizoainishwa, kumaliza kazi na kufanya matengenezo ya kazi husika. Mkataba unajumuisha makabrasha yaliyoorodheshwa katika MJM 1.

Mkandarasi: Ni Kikundi kinachotajwa Kama Mkandarasi kwenye Fomu ya kuwasilisha Kotesheni na kukubaliwa na Mwajiri na kina Mamlaka ya Kisheria. 
Meneja Mradi / Mhandisi:
Ni mtu anayetajwa katika MMM (au mtu yeyote mahiri aliyeteuliwa na Mwajiri na uteuzi wake kutaarifiwa kwa Mzabuni, ambaye anawajibika kusimamia utekelezaji wa kazi pamoja na usimamizi wa Mkataba.

Kazi: 
Inamaanisha kazi zitakazofanywa kulingana na matakwa ya mkataba.

Kasoro:      Ni sehemu ya kazi yoyote ambayo haijaisha kulingana na matakwa ya Mkataba.

Tarehe Rasmi ya Kuanza Mkataba: Ni tarehe inayoonyeshwa kwenye Mkataba ya kuanza kwa utekelezaji wa Mkataba inayotolewa na Mwajiri baada ya kuzingatiwa kwa masharti tangulizi kama inavyobainishwa kwenye MMM.
Hati ya Kukamilisha Marekebisho: Ni hati inayotolewa na Meneja wa Mradi baada ya Mzabuni kurekebisha mapungufu yaliyobainishwa kwenye mradi.

Kipindi cha Matazamio ya Marekebisho: 
Ni muda uliotajwa kwenye MMM na unahesabiwa kuanzia tarehe ya kumaliza mradi.

Tarehe Iliyokusudiwa ya Kumaliza Kazi: Ni tarehe inayokusudiwa kuwa Mkandarasi atakuwa amemaliza  kazi. 
Kifungu 3:
Maelekezo

Maelekezo yatakayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Ikiwa kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa mdomo, Mkandarasi atafuata maelekezo hayo na ndani ya  kipindi cha siku saba ( 7) maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa na Mhandisi kwa maandishi .
Kifungu 4:
Lugha

Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi unaohusu Mkataba huu utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na pande zote isipokuwa pale itakapoamuliwa vinginevyo katika Mkataba huu. 

Kifungu 5:
Sheria inayotumika

Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu  6:
Nyaraka za Mkataba 

Ifahamike kuwa tafsiri ya Nyaraka kadhaa  zinazounda Mkataba inajitosheleza; endapo itaonekana kuna mgogoro wa tafsiri, kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama ifuatavyo: 

(a) Fomu ya Makubaliano ya Ununuzi;
(b) Barua ya Kukubali Zabuni;
(c) Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (kama yalifanyika)
(d) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;
(e) Masharti Maalumu ya Mkataba;
(f) Masharti ya Jumla ya Mkataba;
(g) Notisi ya Kuanza kwa Kazi;
(h) Viwango na Vipimo;
(i) Michoro;
(j) Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi; na
(k) Nyaraka nyingine zozote kama zilivyoorodheshwa kwenye MMM zinazounda sehemu ya mkataba
B:
MAJUKUMU
Kifungu 7:
Utekelezaji wa Kazi

            Mzabuni  atatoa nguvu kazi, zana , mitambo, usafiri, vifaa na chochote kile kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi. Atafanya kazi kulingana  na nyaraka za Mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa  mara kwa mara.

Kifungu  8:
Hali Mbaya ya Ukinzani

Iwapo wakati wa utekelezaji wa kazi Mkandarasi atapambana na hali mbaya  ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuwa imekadiriwa na Mkandarasi, Mhandisi atatathimini kuongeza muda wa kutekeleza kazi ambao Mkandarasi anastahili.
Kifungu 9:
Kutoa kazi kwa Mkandarasi Msaidizi

Mkandarasi hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Mkandarasi msaidizi   bila kibali cha maandishi kutoka kwa Mwajiri. Kibali kama hicho kinapotolewa  hakimwondolei Mkandarasi mamlaka  au majukumu yake chini ya  maktaba  na hivyo Mkandarasi atawajibika kwa kushindwa au kuzembea kwa  Wakandarasi  wasaidizi.                   
  Kifungu 10:
Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Mkandarasi
Mkandarasi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji unaotakiwa na Mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na muda uliopangwa. Endapo katika wakati wowote ule Mhandisi anapoona uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo wa programu, atachukua hatua zinazofaa kwa Mkandarasi ili kurekebisha hali.

   Kifungu 11:   Ukaguzi  wa utekelezaji wa kazi.
Mhandisi au mwakilishi wake aliyepewa mamlaka ana haki ya kukagua utekelezaji wa  kazi na Mkandarasi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati, pale Mhandisi atakapohitaji.  

   Kifungu 12:   Kazi  Zinazokataliwa  

Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya Mkataba zitakataliwa. Kwa maelekezo ya Mhandisi, Mkandarasi kwa gharama zake mwenyewe atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokataliwa kwa matakwa ya Mkataba.
Kifungu  13:
Bima 
Kwa kipindi chote cha Mkataba ikijumuisha na kipindi cha matazimio ya marekebisho, na endapo itaanishwa kwenye MMM, Mkandarasi ataweka bima yenye jina lake na Mwajiri kwa ajili ya hasara au uharibifu wa zana, vifaa na mitambo ya Mkandarasi na pia kwa kufidia majeruhi au vifo.

Kifungu 14:     Wajibu wa Mkandarasi
Mkandarasi hatamhusisha  Mwajiri dhidi ya madai  yoyote yanayotokana na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party).  Mkandarasi atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara zinazotambuliwa  na Sheria za nchi.  

Kifungu 15:
Tukio Lisilozuilika  

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa aina yoyote wa nguvu za asili ambazo pande za mkataba hazikuweza kufikiria mapema, Mwajiri ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 16:
Ubora wa Maunzi (materials) na Usanifu wa Kazi
Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa  na ubora kama ilivyofafanuliwa katika mkataba  na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa kadiri Mhandisi atakavyoona inafaa. Mkandarasi atatoa msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa maunzi na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Kifungu  17:
Upatikanaji wa Maunzi

Mkandarasi atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanayohitajika kabla ya kuanza kwa kazi. Mwajiri akitakiwa, anaweza kuwezesha upatikanaji wa vyanzo hivyo. Mkandarasi hatatumia maunzi bila kupata idhini ya maandishi kutoka kwa  Mhandisi. 
Kifungu 18:  Usafishaji wa Eneo la Kazi

Baada ya kumaliza kazi, Mkandarasi ataondoa kutoka eneo la kazi zana zote, na maunzi ya ziada, uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 19:
Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Mkandarasi kwa kipindi chote cha mkataba atakuwa na wajibu  kamili wa kiafya na kiusalama katika eneo lake la kazi na watu wote watakaokuwa kwenye eneo la kazi, na eneo la kazi linapaswa kuwa katika mpangilio mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao.
Mkandarasi atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama zinavyoelezwa na Serikali ya  Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu 20:
Kuanza  na Kukamilika kwa Kazi.
Mkandarasi ataanza na kukamilisha kazi katika muda ulioelezwa kwenye MMM au katika kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.
Kifungu 21:
Mabadiliko ya Wigo wa kazi

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mkandarasi ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa Agizo la Mabadiliko (Change Order) katika  Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa Agizo hilo. Kiasi cha fedha kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na Mwajiri na Mkandarasi.

C: 
MALIPO 
Kifungu 22: Kiwango(Idadi)
Kiwango kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kiwango kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndicho kiwango sahihi kitakachofanywa na Mkandarasi.

Mhandisi atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha gharama halisi ya kazi iliyofanyika  kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba. 
Endapo Mwajiri ataridhia, Mhandisi au Meneja Mradi atarekebisha viwango kutokana na mabadiliko ya kiasi na kama bei ya awali ya Mkataba haijazidi kwa asilimia 15. 
Kifungu 23:
Malipo

23.1  Malipo ya Awali

Endapo itaainishwa kwenye MMM, Malipo ya Awali ya asilimia isiyozidi 15 ya thamani ya Mkataba yanaweza kutolewa baada ya Mkandarasi kuwasilisha Dhamana ya Benki kwa ajili ya Malipo ya Awali. 

Malipo ya awali yatakatwa kwa mafungu katika madai yatakayowasilishwa na Mkandarasi kwa malipo, mpaka malipo yote ya awali yatakaporudishwa kikamilifu.

23.2  Malipo Wakati Kazi Inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Mkandarasi wakati kazi inaendelea baada ya Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba. Katika kila cheti mwajiri atashikilia kiasi kilichotajwa katika MMM na kisichozidi asilimia kumi (10) ya bei mkataba. Fedha hiyo iliyoshikiliwa italipwa katika cheti cha malipo ya mwisho, ikiwa nusu yake wakati kipindi cha marekebisho ya dosari za kazi kitakapoanza na nusu nyingine kipindi hicho kinapokwisha kama kilivyotajwa kwenye mkataba husika.


Kiasi cha fedha anachodai Mkandarasi kitalipwa na Mwajiri katika kipindi cha siku 14 za kazi baada ya idhini ya cheti cha malipo kutolewa na Mhandisi.

23.3   Malipo ya Mwisho

Malipo ya mwisho yatafanyika ndani ya siku 28 baada ya Mwajiri kuidhinisha cheti cha malipo ya mwisho.  

23.4   Ucheleweshwaji wa Malipo 

Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo ndani ya siku 28 baada ya Mhandisi kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa viwango vilivyoainishwa kwenye Mkataba, Mwajiri atamlipa Mkandarasi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye MMM. 

23.5   Makato ya Malipo

Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote cha fedha anachomdai Mkandarasi au malipo ya awali au madeni yanayolipika kutokana na fedha yoyote anayoweza kulipwa Mkandarasi chini ya mkataba huu au mkataba mwingine, ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au pengine. Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

23.6 Malipo kwa Wafanyakazi
Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine zinazopaswa kulipwa kwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mkandarasi. 

Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Mkandarasi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi. Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na Mkandarasi kutoka kwa Mwajiri chini ya mkataba huu.

Kifungu 24: Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba
Mkandarasi anapaswa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba katika muundo ulioainishwa katika Sehemu ya Nane ndani ya siku 14 za kazi tangu kupokea Barua ya Tuzo ya Zabuni na kabla ya kusaini Mkataba. 
Kifungu 25:   Malipo ya Ucheleweshaji kazi

Kama Mkandarasi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda uliotajwa kwenye Mkataba au katika muda wowote wa nyongeza ulioruhusiwa na Mwajiri, Mkandarasi atamlipa Mwajiri malipo ya ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha thamani ya kazi iliyochelewa kilichotajwa kwenye MMM kwa siku, mpaka ukomo wa asilimia 10 ya bei ya Mkataba. Mwajiri anaweza kumkata Mkandarasi malipo ambayo mkandarasi anadaiwa kutokana na pesa ambayo imeshikiliwa na Mwajiri.   
D:
KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA 
Kifungu  26:
Kusuluhisha Migogoro 

Kama migogoro itatokea itasuluhishwa kwa njia ya  majadiliano ya pande zote. Kama majadiliano yatashindwa kuleta muafaka, kila upande una hiari ya kupeleka mgogoro kwa msuluhishi  kulingana na Sheria za Tanzania. Msuluhishi wa Mkataba atapendekezwa na Mwajiri na Kukubaliwa na Mkandarasi. Endapo Mkandarasi atamkataa Msuluhishi aliyependekezwa, pande mbili zitajadiliana na kukubaliana Msuluhishi wa migogoro wakati wa utekelezaji wa Mkataba.
Kifungu  27:
Uvunjaji wa Mkataba

27.1    Kama Mkandarasi anashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au kuna sababu ya kutosha kuwa hatakamilisha kazi katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe ya kukamilisha kazi au hayuko makini kufuata maelekezo yanayotolewa na Mhandisi au anakuwa mufilisi, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kumwajiri Mkandarasi mwingine kufanya kazi hiyo.
27.2 
Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Mkandarasi katika muda wa siku 60 tangu tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na Mhandisi, Mkandarasi anaweza kuvunja mkataba.

Kifungu  28:    Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama mkataba utavunjwa, Mkandarasi atalipwa na Mwajiri  kiasi cha fedha au vifaa ambavyo havijalipwa  katika malipo yaliyofanywa kwake kwa kazi zote zilizofanywa kabla ya tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba, kwa kiwango na bei inayotolewa kwenye mkataba. Malipo yoyote yanayofanywa na Mwajiri chini ya  kifungu hiki, mwajiri atakuwa na haki ya kulipwa madeni  yote anayodai kutokana na malipo ya awali aliyolipwa Mkandarasi kwa ajili ya  mitambo/zana/magari na maunzi na jumla yoyote ya fedha ambayo imelipwa hapo awali na Mwajiri kwenda kwa Mkandarasi kwa minajiri ya utekelezaji wa kazi.

SEHEMU YA TANO:  MASHARTI  MAALUMU YA MKATABA (MMM)
Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyongeza, au  inaweza kurekebisha vifungu katika Masharti  ya Jumla ya Mkataba (MJM).  Kunapokuwa na  mkinzano, vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba (MMM) vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika   MJM.
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SEHEMU YA SITA:  MAELEZO YA MAHITAJI, VIWANGO NA VIPIMO

[Ambatisha Maelezo ya Mahitaji, viwango na vipimo]

SEHEMU YA SABA: MICHORO

(Ambatisha Michoro)

SEHEMU YA NANE: FOMU MBALIMBALI

                               FOMU YA KUWASILISHA KOTESHENI 

Tarehe [Ingiza tarehe ya kuwasilisha kotesheni]

M/S (Jina na anuani ya Mzabuni/Kikundi Maalum)
Kwa: (andika jina na anuani ya Taasisi Nunuzi)
Baada ya kupitia Nyaraka za Zabuni pamoja na nyongeza yake [ingiza namba ya nyongeza (kama ipo)], Sisi, tunaahidi kutekeleza kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina na namba ya utambulisho wa kotesheni] kulingana na Nyaraka za Zabuni hii kwa jumla ya Bei ya Mkataba ya [Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na aina ya sarafu] Shilingi za Tanzania au kwa jumla ya bei itakayobainishwa kulingana na Jedwali la Bei lililoambatanishwa kama sehemu ya Zabuni hii.
Tunaafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi wetu katika migogoro yoyote itakayojitokeza wakati wa Mkataba. 
Au
Hatuafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi, na tunampendekeza [ingiza jina la msuluhishi mbadala] kama mbadala wake, ambaye ada yake kwa siku na sifa zake zimeambatanishwa.
Kama Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kutekeleza kazi ya ujenzi kwa mujibu wa mpango wa kazi uliowasilisha.
Endapo, Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji Kazi kama lilivyoanishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.
Tunatamka kwamba bei ya Kotesheni yetu haitokani na makubaliano na Wazabuni wengine kwa lengo la kuvuruga/kuharibu mchakato. Aidha, hatujawasilisha zabuni zaidi ya moja kwenye mchakato huu.
Tunathibitisha kwamba tunakubaliana na kipindi cha uhai wa zabuni kilichoainishwa katika Kifungu cha 7 cha Maelekezo Mahsusi kwa Wazabuni na tunakubali kufungwa na masharti ya Zabuni hii kwa kipindi chote kabla ya mwisho wa uhai wa Zabuni.
Pia tunaahidi kukamilisha kazi iliyotajwa katika kipindi cha  [Ingiza kipindi siku/wiki/miezi (Futa visivyohitajika)] ambacho kinajumuisha kipindi cha maandalizi.

Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba  baada ya kusainiwa kwa Mkataba. Tunafahamu kuwa haulazimiki kukubali kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika  Mwaliko  wa Kotesheni.

Saini Idhinishwa: …………………………………………….............…………………

Jina na Cheo cha Mweka Saini: …………………………………..............………...…

Jina la Mzabuni: …………………………………………………………………

1. Tamko la Dhamana ya Zabuni

Tarehe: [ingiza tarehe (siku, mwezi na mwaka]
Namba ya Zabuni: [ingiza namba ya mchakato wa zabuni]
Namba Mbadala: [ingiza namba ya utambulisho, iwapo Zabuni hii ni mbadala]
Kwa:[ingiza jina kamili la TN]
Sisi, watia saini, tunatoa tamko kuwa: 




Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, Zabuni lazima iwasilishwe na Tamko la Dhamana ya Zabuni.

Tunakubali kuwa, tutazuiliwa kushiriki katika ununuzi wa umma kwa kipindi cha muda utakaoamuliwa na Mamlaka, iwapo tutakuwa tumevunja makubaliano yaliyomo katika masharti ya Zabuni, kwa sababu:

(a) tumeondoa au kubadilisha Zabuni yetu ndani ya kipindi cha Uhai wa Zabuni ulioainishwa katika Fomu ya Zabuni;

(b) hatutakubaliana na masahihisho ya kihesabu yaliofanyika katika bei ya Zabuni; au

(c) tukiwa tumejulishwa juu ya kukubaliwa kwa Zabuni yetu na TN katika kipindi cha Muda wa Uhai wa Zabuni:

i. Kushindwa kusaini mkataba pale TN atakapohitaji hivyo; au

ii. Kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba au kutekeleza masharti mengine yoyote yanayoendana na usainishaji wa mkataba kama ilivyobainishwa katika Nyaraka za Zabuni.

Tunafahamu kuwa, Tamko hili la Dhamana ya Zabuni litaisha muda wake iwapo hatutakuwa Mzabuni Mshindi, mpaka pale ambapo chochote kati ya vifuatavyo kitaanza: (i) tutakapopokea Taarifa ya Barua ya Tuzo itakayokuwa na Mzabuni Mshindi; au (ii) siku ishirini na nane (28) baada ya ukomo wa mwisho wa Zabuni yetu.

Saini: [ingiza saini ya mtu ambaye jina na uwezo wake umeobainishwa] 

Katika uwezo wa [ingiza uwezo wa kisheria wa mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni] 

Jina: [Ingiza jina kamili la mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni]
 

Aliyeidhinishwa kusaini Zabuni kwa niaba ya [Ingiza jina kamili la Mzabuni]

Tarehe ____________ siku ya ______________, _______ [ingiza tarehe ya kusaini]
Muhuri wa Kampuni (inapofaa)[Ingiza jina la TN]

1. Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba

Tarehe: [ingiza tarehe (siku: mwezi: mwaka)]
Na. ya Mkataba: [ingiza namba ya Mkataba]
Kwa: [Ingiza Jina kamili la Mwajiri]
Sisi, watia saini hapo chini, tunatamka kwamba:

1. Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, tunatakiwa kuhakikisha utekelezaji wa Mkataba tajwa hapo juu kwa uaminifu kama tutakavyokubaliana, kwamba tutawasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba huo ndani ya siku 14 za kazi tangu kupokea barua yako ya kukubali zabuni yetu na kabla ya kusaini Mkataba husika.

2. Tunafahamu na kukubali kwamba: sisi tutapoteza sifa ya kushiriki kwenye zabuni za umma kwa kipindi ambacho kitatajwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma endapo tutashindwa kutekeleza majukumu yetu chini ya Mkataba tajwa hapo juu kwa mujibu wa taratibu za kufungia wazabuni zilizoainishwa kwenye Sheria ya Ununuzi wa Umma na Kanuni zake.

Tunatambua kwamba Tamko hili la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba halitakuwa na uhalali juu yetu pale ambapo Mwajiri ataridhika na utendaji wetu wa kazi na kutoa hati ya mwisho ya kumaliza kazi katika Mkataba huo.

Imesainiwa: [ingiza Saini ya mtu aliyepewa Mamlaka] 
Nafasi ya Kisheria [ingiza nafasi ya kisheria ya mtu aliyepewa mamlaka] 

Jina: [ingiza jina kamili la mtu aliyepewa Mamlaka ya Kusaini Tamko]
Nimepewa mamlaka ya Kusaini Tamko hili kwa niaba ya: [ingiza jina la Mkandarasi] [ingiza tarehe, mwezi na mwaka wa Hati ya Kiapo ya Mamlaka ya Kisheria] 

[ingiza tarehe ya kusaini Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]
Muhuri wa ofisi/kikundi 
HATI YA KIAPO CHA MAMLAKA YA KISHERIA

Sisi Kikundi cha ……………………………………………(Jina na anuani ya Kikundi), ambacho ni Wakandarasi  ambao Ofisi yetu ipo katika Kijiji/Mji/Mtaa wa …………………………..kaitka Halmashauri ya Wilaya/Mji/Manispaa/Jiji .................................katika kikao chetu cha tarehe .............ya mwezi ................ mwaka ................... ridhaa yetu ya pamoja tunamteua ndugu ………………………………….................. mwenye saini yake hapa chini: -

Saini: ………………………………………………….

Kuwa na mamlaka kamili ya kusaini kwa niaba yetu nyaraka zote zianazohusiana na Kotesheni ya Zabuni Na. ……………………… inayohusu kazi ya …………………………………………… iliyopo katika eneo la ……..……...…………… (Andika jina la Kijiji/Mtaa),  Kata ya…………………………………………………………… (Andika jina la Kata),   kama ifuatavyo:-
(i) Kusaini, kushughulikia, na kuidhinisha nyaraka za Zabuni;

(ii) Kujadiliana kuhusu mkataba wa kazi pamoja na gharama zake;

(iii) Kusaini, kushughulikia, na kuidhinisha nyaraka zote zinazohusu Mkataba wa Kazi; na

(iv) Kuchukua hatua yoyote/zozote katika kulinda masilahi yetu kuhusiana na Mkataba huu.

NA KWA UJUMLA, atashughulikia na kufanya mambo yote kuhusiana na Mkataba /Zabuni tajwa kana kwamba tumefanya au kushughulikia sisi wenyewe. 

Mamlaka hii Imetolewa na Kikundi cha ............................................................... na kusainiwa leo tarehe........................................

Mamlaka hii ya kisheria itadumu hadi tarehe.................................................

Uongozi wa Kikundi
Jina: ................................................................................

Cheo: .............................................................................

Saini: ____________________    (Mhuri wa Kikundi)

Hati hii ya Mamlaka ya M/S....................................................................... imesainiwa leo tarehe ____ mwezi _______, 20…. 

MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini: .......................................................................

Muhuri (Kamishina wa Viapo):
[Ingiza tarehe]
BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI
Kwa ……………………………………...........................(Andika jina na anuani ya Mzabuni/Zabuni)
Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe [Ingiza tarehe] ya kufanya kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina la Mkandarasi na namba ya utambulisho  kama ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi za Tanzania [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu  na sarafu],  kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa kulingana  na maelekezo ya mwaliko wa kotesheni imekubaliwa. 
Unatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupokea Barua hii ya Tuzo kabla ya kusaini Mkataba. Aidha, Unatakiwa kuweka  saini  makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe [Ingiza tarehe] muda wa [Ingiza muda] .

Sahihi Idhinishwa: ……………………………….......………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...………

Jina la Mwajiri: ………………………………………...………………………………

FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA 

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo [Ingiza tarehe] siku ya [Ingiza mwezi], [Ingiza mwaka] Kati ya [Ingiza jina na Anwani ya Mwajiri] (Hapa ataitwa “Mwajiri”) kwa upande mmoja na [Ingiza jina na anwani ya Mkandarasi] (Hapa ataitwa “Mkandarasi”) kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani: [Ingiza maelezo mafupi ya kazi inayotakiwa kufanywa] iliyopo [Ingiza anwani halisi ya eneo la mahali pa kazi] na kwa barua ya kukubali yenye Kumb Na. [Ingiza namba ya urejeleo] ya tarehe [Ingiza tarehe] alikubali Zabuni ya Mkandarasi kwa utekelezaji na ukamilishaji wa kazi hiyo.

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO: 

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;
2. Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa ni sehemu ya makubaliano haya, yaani;
1. Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;
2. Barua ya Kukubali Kotesheni;
3. Muhtasari wa kikao cha majadiliano (kama yatafanyika)
4. Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;
5. Masharti Maalumu ya Mkataba;
6. Masharti ya Jumla ya Mkataba;
7. Viwango na Vipimo;
8. Michoro;
9. Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
10. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa).
3. Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejewa hapo baadae kama ‘Mkataba’ na zitachukuliwa kuwa zinajieleza na zinakamilisha Mkataba. Na endapo, ikitokea utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama zinavyooneshwa hapo juu.

4. Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Mkandarasi kama baadaye inavyotajwa, Mkandarasi hapa anakubaliana na Mwajiri kutekeleza na kukamilisha kazi kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na vifungu vya mkataba. 

Mwajiri anakubali kumlipa Mkandarasi kwa kuzingatia utekelezaji na ukamilishaji wa kazi, jumla ya fedha za Tanzania [Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na sarafu] baadaye imerejelewa kama ‘Bei ya Mkataba’ kwa nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimekubaliana kuweka sahihi na muhuri katika siku, mwezi na mwaka kama ulivyoandikwa hapo chini.

IMETIWA SAINI:
KWA NIABA YA MWAJIRI

 







Mbele ya 

....................................................


.......................................................

     Sahihi




(Sahihi
ya Shahidi wa Mwajiri)



(Jina)..............................................


(Jina)...............................................
(Cheo).............................................


(Cheo)………..................................
KWA NIABA YA MKANDARASI:

   
 Mbele ya

...........................................................

........................................................
                       Sahihi




(Sahihi
ya Shahidi wa Mkandarasi)
(Jina).................................................

(Name)...........................................
(Cheo)................................................
           (Cheo)...........................................
(Anwani)..............................................
            (Anwani).........................................
SEHEMU TISA: FOMU YA UADILIFU

MEMORANDA KWA AJILI YA SERA DHIDI YA RUSHWA
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Sisi ……………………………………………………, tunaweka umuhimu katika Zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki na huru na isiyoruhusu ukiukwaji wa taratibu na kanuni. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi kwa ofisa yeyote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, kuhusiana na kotesheni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama tutafanikiwa.

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa/Kanuni za Maadili na Programu ya Kuridhia inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, wakandarasi wasaidizi na watoa huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu zimeambatishwa.

	___________________________
	_______________

	(Jina la mtu aliyepewa mamlaka)
	Saini

	

	________________

	Tarehe


_________________________________

Muhuri/ Alama ya Kampuni
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA


WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO


MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA








� Hutumika Kama mbadala wa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba kwa Mikataba iliyo ndani ya viwango vya Upendeleo Maalum wa. Inapaswa kuwasilisha ndani ya siku 14 za kazi baada ya mzabuni kupokea tuzo
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